Thursday, 8 February 2018


Naibu Waziri  Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Mhe. Kangi Lugola  (mwenye traksuti) akikagua eneo la stendi ya mabasi Mkoani Dodoma  ili kujionea hali utunzaji wa Mazingira katika eneo hilo ambapo alitoa maelekezo kwa Kampuni Hodhi ya Rasimali za Reli (RAHCO)  kama mmiliki wa eneo hilo  kuhakikisha kuwa mazingira ya eneo hilo yanakuwa safi kufuatia uboaji wa Vibanda uliofanyika katika eneo hilo hivi karibuni hali iliyosababisha uchafuzi wa mazingira.
 
NALILIAN LUNDO – MAELEZO, DODOMA.

SERIKALI imetoa muda wa wiki mbili kwa Kampuni Hodhi ya Rasimali za Reli (RAHCO) kusafisha maeneo yote yaliyobomolewa na kampuni hiyo ikiwemo stendi kuu ya mabasi Dodoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Mhe. Kangi Lugola ametoa agizo hilo leo mkoani Dodoma alipotembelea na kukagua eneo la stendi hiyo ambalo lilibomolewa na RAHCO kwa ajili ya kupisha ujenzi wa reli ya kisasa.

“Kulikuwa na zoezi la ubomoaji katika eneo hili la stendi lakini baada ya uboaji hakuna usafi wowote uliofanyika na kampuni ya RAHCO ambayo ndio iliyofanya zoezi hilo la ubomoaji,” alisema Lugola.

Aliendelea kwa kusema eneo hilo limeachwa likiwa na mabaki ya mbao, matofali, misumari, na mabati yakiwa yameenea kila eneo hivyo kulifanya eneo hilo la stendi kuwa chafu.

Hivyo basi Mhe. Lugolai amemtaka Mkurugenzi Mkuu wa RAHCO kuhakikisha analisafisha eneo hilo na kulizungushia uzio ili kuzui kuendelea kuchafuliwa kutokana na eneo hilo kuwa wazi.

Lugola amesema Mji wa Dodoma kupitia Manispaa yake una maeneo ambayo yametenga kwa ajili ya stendi, hivyo stendi itahamishiwa eneo hilo lililotengwa mara tu baada ya kukamilika.

Aidha mmoja wa wafanyabiashara wa eneo hilo Ndugu Zakaria Mmari aliuliza juu ya kufikiriwa kwa wafanyabiashara wa eneo hilo kuendelea kufanya biashara mpaka pale stendi mpya itakapokamilika.

“Yote mliyoyaeleza nimeyachukua na nitaenda kufanyia kazi na mtajulishwa majibu ya ombi lenu,” alijibu Lugola.

Ofisi ya Makamu wa Rais kupitia idara ya Mazingira imeanzisha programu maalum ya kuifanya Makao Makuu ya Nchi kuwa ya kisasa ikiwa ni pamoja na kuikijanisha kwa kupanda miti katika maeneo yote ya mkoa huo.






Reactions:

0 comments:

Post a Comment