Tuesday, 14 March 2017

 Naibu Waziri Mhandisi Masauni, (mwenye suti), akiwasili ukumnbini
Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhandisi Hamad Masauni akizungumza na Maafisa Waandamizi kutoka Makao Makuu ya Jeshi la Magereza naWakuu wa Vituo vya Magereza yote Tanzania Bara katika Mkutano uliofanyika katika Ukumbi wa  Bwalo Kuu la Maafisa wa Jeshi hilo, Ukonga, jijini Dar es Salaam leo. Katika hotuba yake ya ufunguzi wa mkutano huo, Masauni aliwataka Maafisa wa Jeshi hilo, kuongeza kasi zaidi ya kuzalisha katika kilimo, miradi ya ufugaji pamoja na vyanzo vingine ili kulilitea mapato zaidi Jeshi hilo. Aidha, alisema kwa maafisa watakaozembea katika uzalishaji wataondolewa katika nyadhifa zao.
Picha ya pamoja

Suleiman Msuya
NAIBU Waziriwa Mambo ya Ndani, MhandisiHamadYusuphMasauniamesemaSerikalihaitasitakuchukuahatuakwawakuuwamagerezanchiniambaowatashindwakutimizadhanayauzalishajimaliambayoniagizo la Rais John Magufuli.
Aidha, Jeshi la Magereza Tanzania limetajachangamototanokuuambazozinakabilijeshihilohaliambayoinakwamishaufanisikatikamipangoyao.

Masuanialisemahayowakatiakizungumzakatikamkutanowawakuuwavituovyamagereza Tanzania Bara unaofanyikakatikaBwalo la MagerezaUkongajijini Dar es Salaam.

NaibuWazirialisemaiwapowakuuwamagerezawatatumiawafungwawaliopouzalishajiutaongezekahivyokuondokananatabiayakulalamikaufinyuwabajeti.

Alisemapamojanavigezombalimbalivyakupimawakuuwamagerezakigezokinginekitakuwanikuangaliakasiyauzalishajikwaeneohusika.

Masauni alisema jeshi la magereza lina rasilimali nyingi kama mashamba na viwanda hivyo wanapaswa kutumia fursa iliyopo kuongeza uzalishaji na kuchochea uchumi wa viwanda.

“Napenda kuwa muwazi hatutavumilia mkuu yeyote wa gereza ambaye atashindwa kuzalisha na kuendeleza fursa ambazo zinamzunguka kwani Tanzania ya viwanda itafanikiwa kupitia vyombo vilivyopo katika wizara yetu,” alisema.

Naibu waziri alisema anaamini kupitia jeshi hilo ajiraz itaongezeka, uchumi utakuwa na maendeleo ya nchi yatapatikana kwa haraka hivyo lengo la 2025 kukamilika.

Kwa upande wake Kamishna Jenerali Magereza, Dk. Juma Malewa alisema jeshi hilo linakabiliwa na changamoto mbalimbali kama ufinyu wabajeti, madeni ya watumishi, makaziduni, ukosefu wa posho na vitendea kazi kama usafiri.

Alisema katika kutatua changamoto ta usafiri wanatarajia kupokea magari 450 siku za karibuni katiya 905 ambayo wameahidiwa na Serikali hali ambayo itaweza kutatua changamoto hiyo.

Dk. Malelwa alisema pia wameanza kutatua changamoto ya makazi ambapo Rais Magufuli ametoa sh. bilioni 10 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba 320 katikakambiyaUkonga.

Kamishna Jenerali Malelwa alisema hadi sasa wamepokea sh. bilioni 5 ambazo zimeanza kutumika kujenga nyumba hizo 320 zinazojengwanaWakalawaMajengonchini(TBA).
Alisema wao wamejipanga kuhakikisha kuwa Tanzania ya viwanda inapatikana kwa kushirikiana na wadau mbalimbali hivyo utatuzi wa changamoto hizo utakuwa suluhu sahihi kwao.
“Tumedhamiria kuongeza uzalishaji na kufufua viwanda mbalimbali kwa kushirikiana na wadau mbalimbali lakini tunaomba changamoto nilizo zitaja zitatuliwe kwa wakati,” alisema.
Akizungumzia dhana hiyo ya viwanda Mkurugenzi waViwanda, Naibu Kamishna wa Magereza Edith Mallya alisema utekelezaji wa agizo la Serikali umeanza katika baadhi ya viwanda kama MbigiriMorogoro na Karanga.


Reactions:

0 comments:

Post a Comment